Shin kun san inda za ku sami dukkan bitamin da ma'adanai?

       Vitamins da ma'adanaiwatakila ba koyaushe suna samun soyayyar da suka cancanta ba, amma gaskiyar ita ce, suna da mahimmanci ga rayuwa kamar iskar da kuke shaka da ruwan da kuke sha. Suna kiyaye ku lafiya da aiki, kuma suna ba da kariya daga cututtuka da yawa.
Ana iya haɗa waɗannan mahimman abubuwan rayuwa cikin sauƙi tare, amma gaskiyar ita ce, sun bambanta.
Vitamins sune kwayoyin halitta da aka samo daga tsire-tsire da dabbobi. Ana kiran su "masu mahimmanci" saboda, ban da bitamin D, jiki ba ya hada su da kansa. Shi ya sa dole ne mu samo su daga abinci.

jogging
Ma'adanai, a gefe guda, abubuwa ne na inorganic da ke fitowa daga duwatsu, ƙasa ko ruwa. Kuna iya samun su a kaikaice daga abincin shuka ko dabbobin da ke cin wasu tsire-tsire.
Dukabitamin da kuma ma'adanaisun zo ne da nau'i biyu. Vitamins na iya zama mai narkewar ruwa, wanda ke nufin jiki yana fitar da abin da ba ya sha, ko mai-mai narkewa, inda sauran adadin ke adana a cikin ƙwayoyin mai.
Vitamin C da B hadaddun bitamin (1, 2, 3, 5, 6, 7, 8, 12) ruwa ne mai narkewa. Vitamins mai narkewa sune A, D, E da K.

yellow-oranges
Ana rarraba ma'adanai a matsayin manyan ma'adanai ko ma'adinan gano ma'adanai. Ƙwarewa ba dole ba ne ya fi mahimmanci fiye da alamomi. Kawai yana nufin kana buƙatar ƙarin. Calcium misali ne na ma'adinai mai mahimmanci, yayin da jan karfe shine ma'adinai.
Zai iya zama ƙalubale don bin duk adadin shawarwarin yau da kullun da aka jera a cikin jagororin kiwon lafiya na tarayya. Maimakon haka, yana da sauƙi a bi wannan shawarar: Ku ci 'ya'yan itace iri-iri, kayan lambu, goro, legumes, dukan hatsi, kiwo, da nama.
Ƙarin kari na iya zama da amfani idan kuna da ƙarancin abinci na musamman, ko kuma idan likitan ku ya ba da shawarar ƙara yawan abincin ku na ɗaya ko ɗaya.

e9508df8c094fd52abf43bc6f266839a
In ba haka ba, abincin ku ya kamata ya sami duk abin da kuke buƙata don kasancewa mai aiki da lafiya.
Kimanin shekaru takwas da suka wuce, Mat Lecompte yana da epiphany. Ya kasance yana yin watsi da lafiyarsa kuma ba zato ba tsammani ya gane cewa yana bukatar yin wani abu game da shi. Tun daga wannan lokacin, ta hanyar aiki mai wuyar gaske, ƙuduri da ilimi mai yawa, ya canza rayuwarsa. ya canza tsarin jikinsa ta hanyar koyon abubuwan da ke tattare da abinci mai gina jiki, motsa jiki da kuma dacewa kuma yana so ya raba iliminsa tare da ku. Farawa a matsayin ɗan jarida fiye da shekaru 10 da suka wuce, Mat ba wai kawai ya ƙaddamar da tsarin imani da tsarin ta hanyar kwarewa ta hannu ba. , amma kuma ya yi aiki tare da masu cin abinci mai gina jiki, masu cin abinci, 'yan wasa da masu sana'a na motsa jiki.Ya rungumi hanyoyin warkarwa na halitta kuma ya yi imanin cewa abinci, motsa jiki da kuma iko shine tushen rayuwa mai lafiya, farin ciki da kuma rashin magani.

medication-cups
Don duk wasu tambayoyi da suka shafi lafiyar ku ko jin daɗin ku, da fatan za a tuntuɓi ƙwararrun ƙwararrun kiwon lafiya.Babu wani abu da ya kamata a fassara shi azaman ganewar asali, jiyya, rigakafi ko warkar da kowace cuta, cuta ko yanayin jiki mara kyau. ta Hukumar Abinci da Magunguna ko Lafiya ta Kanada.Dr.Marchionne da likitoci a ƙungiyar editan Lafiya ta Bel Marra Health Bel Marra Health ta biya su don aikinsu na ƙirƙirar abun ciki, shawarwari, da haɓakawa da tallafawa samfuran.


Lokacin aikawa: Afrilu-02-2022